இலங்கை கிரிக்கெட் நிர்வாகம் அதிருப்தி

இந்த குற்றச்சாட்டுகள் சில வீரர்கள், பயிற்சியாளர்கள், தேர்வுக் குழு அதிகாரிகள் மற்றும் தேசிய அணியைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் கிரிக்கெட் அணியின் சில பிரிவுகளுக்கு பணிபுரியும் அதிகாரிகளை இலக்காகக் கொண்டவை என்றாலும், அதை திட்டவட்டமாக மறுத்த இலங்கை கிரிக்கெட், இவை உண்மைக்கு புறம்பானவை என்றும், எந்தவொரு தரப்பினராலும் புனையப்பட்ட தவறான தகவல் என்றும் குறிப்பிட்டுள்ளது.
இலங்கையில் பல இனங்களை கொண்டு விளங்கும் ஒரே விளையாட்டு கிரிக்கெட். ஏனென்றால், கிரிக்கெட் ஒவ்வொரு இலங்கையினதும் அழியாத விளையாட்டாகவும், நாடுகளின் அபிலாஷைகளை பூர்த்தி செய்யும் விளையாட்டாகவும் மாறிவிட்டது.
எனவே இலங்கை கிரிக்கெட்டின் உத்தியோகபூர்வ கருப்பொருள் கூட மரியாதைக்குரிய அடையாளமாக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது என்பதை உங்களுக்கு நினைவூட்ட இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்த விரும்புகிறோம்.
நாடுகளுக்கிடையேயான ஒத்துழைப்பு என்ற கருத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட ‘ஒரு அணி ஒரு நாடு’ (One Team One Nation) என்பது இலங்கை கிரிக்கெட்டின் குறிக்கோள்.
துரதிர்ஷ்டவசமாக, இலங்கை கிரிக்கெட்டைப் பற்றி ஆதாரமற்ற குற்றச்சாட்டுகளை இத்தகைய கம்பீரமான இடத்தில் கூறுபவர்கள் மறந்துவிட்டார்கள். எனவே, எதிர்காலத்தில் இதுபோன்ற குற்றச்சாட்டுகளைத் தெரிவிப்பதைத் தவிர்க்குமாறு தயவுசெய்து கேட்டுக்கொள்ள இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்துகிறோம்.
1996 ஆம் ஆண்டில் நாங்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கிண்ணத்தை வென்றபோதும், 2014 இல் டி 20 உலகக் கிண்ணத்தை வென்றபோதும்,பல சந்தர்ப்பங்களில் நாங்கள் உலக ரன்னர்-அப் ஆனபோதும், ஐந்து முறை ஆசிய கிண்ணத்தை வென்றபோதும்அனைத்து இலங்கையர்களின் அன்பையும் பாசத்தையும் உணர்ந்தோம்.
அந்த அன்பு மற்றும் பாசத்திலிருந்து, அனைத்து தரப்பு வீரர்களுக்கும் எந்தவிதமான பாகுபாடும் இன்றி இலங்கையை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவதற்கான வாய்ப்பை உருவாக்க இலங்கை கிரிக்கெட் கதவைத் திறந்துள்ளது.
இனம், நிறம், மதம் அல்லது தோற்றம் ஆகியவற்றைப் பொருட்படுத்தாமல், கிரிக்கெட் அனைவருக்கும் சமமாக அனுபவிக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக இலங்கை கிரிக்கெட் எப்போதும் சர்வதேச கிரிக்கெட் கவுன்சிலின் (ஐ.சி.சி) பாகுபாடுகளுக்கு எதிரான கொள்கையை கடைபிடித்து வருவதை சுட்டிக்காட்ட இந்த வாய்ப்பை நான் பயன்படுத்த விரும்புகிறேன்.
இலங்கை ஜனநாயக சோசலிச மக்கள் அரசாங்கத்தின் அரசியலமைப்பால் ஒவ்வொரு தனிமனிதனும் தனக்கு விருப்பமான மதத்தை பின்பற்றுவதற்கு வழங்கப்பட்ட சுதந்திரத்தை இலங்கை கிரிக்கெட் மிகவும் மதிக்கிறது.
எந்த நேரத்திலும் அவர் அல்லது அவள் விளையாட்டில் எந்தவொரு செயலிலும் எந்த மதத்தையும் நம்பிக்கையையும் கூறவில்லை. கிரிக்கெட். இது கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ளப்படாது என்பதை இந்த நேரத்தில் குறிப்பிட விரும்புகிறோம்.
எனவே, இலங்கை கிரிக்கெட் என்பது எந்தவொரு மதக் குழுவின் நிகழ்ச்சி நிரலையும் பின்பற்றாத ஒரு நிறுவனம் என்பதை இலங்கை கிரிக்கெட்டை நினைவுபடுத்த இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்த விரும்புகிறோம் என்றும் கூறியுள்ளது.

நன்றி வீரகேசரி